JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA BAHI

01/10/2025

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI

VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 8 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bahi anatangaza uwepo wa
fedha kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu

wenye ulemavu, ambapo jumla ya Shilingi 301,772,500 /= zimetengwa

katika robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2025/2026 Hivyo, Vikundi

vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za serikali za mitaa

zilizopo katika maeneo yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

()

(i)

(iii)

Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu

kilichotambuliwa na kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali
mdogo au wa kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za
ujasiriamali,

Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi
kuanzia watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu
kiwe na wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia
kanuni ya 7 (1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya
kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu
ya menejimenti ya Halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu
mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake.

Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,
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(ivy  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi

kwa ajili ya matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na Ajira rasmi,
wenye akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na
kuendelea. Aidha, kikundi cha vijana kinapaswa kuwa na

wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielektroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo
au wasiliana na Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata husika au Mtendaji wa

kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;
barua ya kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa
Kijiji/Mtaa, muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la
mradi unaocombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na

taarifa ya akaunti ya Benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 31 Mwezi 10 Mwaka 2025

Tangazo hili limetolewa na: -

SIWAJIBU A. SELEMANI
KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI (W) ,
BAHI oy MTERDA
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