
  

 

 

TOLEO LA 1                Feb-April,2019 

  TAMISEMI HABARI                                        

Waziri Jafo  Awataka  

Wakuu Wa Mikoa Kuwasilisha Majina ya   

Shule Ambazo Hazijasajiliwa 
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W 
akuu wa Mikoa na Makatibu 

Tawala wa Mikoa wametakiwa 

kuorodhesha na kuwasilisha 

majina ya shule ambazo hazi-

jasajiliwa ili shule hizo zisajiliwe na kutoa 

fursa kwa wanafunzi wengi kujiunga na shule 

za umma kwa mwaka wa masomo  2019. 

Aidha, Waziri wa Nchi OR-TAMISEMI Mhe. 

Selemani Jafo amesema wamebaini ubad-

hirifu wa jumla ya Sh bilioni 7.63 katika hal-

mashauri tano nchini. 

Akizungumza wakati akifunga mafunzo kwa 

Wakuu wa Mikoa na Makatibu Tawala wa 

Mikoa yaliyoandaliwa na Taasisi ya Uongozi, 

Jafo alisema: ñ Leteni orodha ya shule amba-

zo bado hazijapata usajili ili tuzungumze na 

wenzetu wa elimu, lengo ni kuhakikisha vija-

na wengi wanaingia katika shule za umma .ò 

Aidha, kuhusu fedha zilizotafunwa katika 

halmashauri hizo, Jafo alisema kuwa fedha 

hizo ni za miradi ya maendeleo. 

"Nandeni mkatekeleze majukumu yenu kwa 

kuzingatia sheria lakini msione aibu kwa wa-

tu waliofanya ubadhirifu katika maeneo yenu 

muwachukulie hatua. Haiwezekani image 

(taswira) yenu inaharibika," alisema. 

Akitolea mfano namna ambavyo baadhi ya 

watendaji wamefanya ubadhilifu, Jafo 

alisema Halmashauri ya Nyang'wale ambayo 

kwa mara ya kwanza iligundulika kuwa na 

ubadhilifu wa Sh bilioni 2.2 baada ya kutuma 

timu ya ukaguzi kwa mara ya pili 

wamegundua ubadhirifu  wa Sh bilioni 3.9. 

Alizitaja halmashauri nyingine ambazo fedha 

zimeibiwa licha ya Nyang'wale kuwa ni Meru 

Sh bilioni 1.5, Mbulu zaidi ya Sh milioni 24,  

Kibaha Mji zaidi ya Sh milioni 22 na Ulanga 

Sh bilioni 2.04.   

" Nawapa picha hii mfahamu kwamba kuna 

kazi kubwa sana ya kufanya katika maeneo 

yenu kama haya yanatokea na sisi tupo huoni 

kama kuna mahali hatujasimamia ipasavyo  

                                           Inaendelea Uk...14 

  

Baadhi ya Wakuu wa Mikoa na Makatibu Tawala-

wakimskiliza  mgeni rasmi Mhe.Selemani Jafo (hayuyupo 

pichani) wakati wa  ufunguzi wa mafunzo ya Uongozi. 

WAKUU WA MIKOA WATAKIWA KUWASILISHA 

MAJINA YA SHULE AMBAZO HAZIJASAJILIWA  

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe.Selemani 

Jafo akizungumza wakati wa kufunga mafunzo ya 

Wakuu wa Mikoa na Makatibu Tawala  
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais TAMISEMI 

Mhe.Selemani Jafo (Mb) 

Naibu Waziri OR-TAMISEMI 

Mhe.Josephat S. Kandege (Mb) 

Naibu Waziri OR- TAMISEMI 

Mhe.Waitara Mwita(Mb) 

Naibu Katibu Mkuu OR-TAMISEMI 

Dkt. Dorothy Gwajima 

Naibu Katibu Mkuu OR-TAMISEMI 

Tixon Nzunda 

SIRI YA MAFANIKIO  

OFISI YA RAIS TAMISEMI 

Katibu Mkuu OR-TAMISEMI 

Eng. Joseph Nyamhanga 


